mailto:webmaster@volvoclubthailand.com

Author Topic: อยากให้การจัด meeting3ปี ไปในแนวทางไหนครับ  (Read 111 times)

Offline puk@volvoclubthailand

• Consultant
  • God Member
  • I Love VolvoClubThailand
    • Email
 :-? รบกวนลองโหวดหน่อยครับ

จากการได้ได้คุย กะ �staff เพียงไม่กี่คน และได้ความเห็นดังนี้

เลยอยากทราบว่าแนวทางไหนดีที่สุด

** ซึ่งจากที่โหวด ทั้งหมดนั้น ต่างมีข้อดี - ข้อเสีย �ปนกันไป เลยอยากให้ช่วย �comment ด้วยครับ �**

นิดนึงครับว่า ผมไม่อยากให้ จัดให้ใหญ่มาก เพราะค่าใช้จ่ายเรื่องเซอเวอร์ยังรออยู่

ถ้าอยากให้ใหญ่จริง ๆ แนะนำว่า ครบรอบ 5 ปี �ครับ �มีเวลาทำการบ้านมากกว่านี้

หรืออาจจะมี ผู้สนับสนุนมากกว่าตอนนี้

[size=24]**รบกวนจริง ๆ น๊ะครับ จะได้ไม่ล่าช้าเกินไป **[/size][/color]

[size=18]** �แต่ มีเรื่องนึงความเห็นเดียวกัน คืออยากให้งานครบรอบ 3 ปี กะงาน volvo Drag จัดคนละวันกัน�;) **[/size]

ปล. ปีนี้ผมคงไม่ว่างเหมือนปีก่อน ๆ อ่ะครับ �ถ้าจะอยากจัดอย่างไร �อย่าเพียงแต่สั่ง และมองเฉย ๆ �

ให้ลงมาช่วยบ้างน๊ะครับ จะได้รู้ว่ามันไม่ธรรมดา
« Last Edit: June 10, 2007, 09:55:42 PM by puk »
tel. 081-424-3490�� E-mail. puk0228@gmail.com

Offline gundam_mrk2

• Senior Member
    • Email
พี่โหวตให้ข้อ1นะเพราะเห็นว่างานประจำปีควรเป็นงานที่สมาชิกส่วนใหญ่ใช้ประโยชน์ร่วมกันได้
แล้วตอนแรกที่ว่าจะจัดไปพัทยาด้วยไม่ไปแล้วเหรอครับ
[/img]

• Email
แล้วตอนแรกที่ว่าจะจัดไปพัทยาด้วยไม่ไปแล้วเหรอครับ

ไปมาแล้วครับพี่  ;D

http://www.volvoclubthailand.com/cgi-bin/yabb2/YaBB.pl?num=1180624997;start=all
tel. 081-424-3490�� E-mail. puk0228@gmail.com

Offline euro 960

• Staff
    • Email
โหวตแล้วครับ   :)

� �
� ��
� �

Offline Pong+

• Junior Member
  • TLC #002 www.thailandcruiser.com
    • Email
โหวตแล้วเช่นกัน  :)

Offline VEE 940 SE

• Staff
    • Email
โหวตแล้วคับ ข้อ1 นะพี่ปุก ;)
volvo เป็นยนต์กรรมที่ให้มากกว่าการขับเคลื่อน (VCT@ SEDUCE@R-SERVICE )
vee 083-301-3135รถเสียแถวลาดกระบังเรียกได้จะไปอยู่

Offline THE K

• Staff
โหวตแล้วจ้า  ;)
[img name=signat_img_resize]http://www.volvoclubthailand.com/yabbfiles/Attachments/K_0ner1.JPG[/img]   My New Products.

Offline Tui

• Volvo Club Thailand For Life...Oh..Yae..
    • Email
 :) โหวตแล้วครับ การจัดงานถ้าว่าลำบากหรือจะกลัวว่ามีแต่นั่งมองเฉย ๆ และสั่งอย่างเดียว จะได้ไม่เหนื่อยกันมาก ถ้าอย่างนั้นผมว่าเราจัดแบบง่าย ๆ ดีมั๊ย เอาเป็นพบปะสังสรรค์ กินตามร้านอาหารก็ได้ขายบัตรเอา หาร้านแบบมีที่จอดรถพอและมีห้องจัดเลี้ยงขายบัตรโต๊ะก็ได้ ลองช่วยกันหาที่ดูครับ ผมไม่ค่อยถนัดตามร้านอาหารใหญ่ ๆ เลย
[img name=signat_img_resize]http://www.volvoclubthailand.com/yabbfiles/Attachments/Copy_of_Meeting_BDA_____5_10-07-09_039.jpg [/img]

Offline miles

• Support Team
  • I LOVE VOLVOCLUB
    • Email
แสดงความคิดเห็นครับ

1. งานครบรอบ 3 ปี กะงานวอลโว่ drag day ควรจะแยกกัน  จะได้เป็นประเพณีต่อไปว่ามีงานใหญ่ ปีละ 2 งาน (คราวหลังก็จัดให้ห่างกันหน่อย  เช่น ต้นปี กับกลางปี

2. งานครบรอบ 3 ปี  ไม่อยากให้เป็นแบบเดิม  คือ เช่าสถานที่  ไปจอดรถเฉยๆ ไม่ได้ทำกิจกรรมอะไรเลย  เสียดายเงิน  เปลี่ยนรูปแบบบ้างก็น่าจะดีนะครับ  ทำอะไรที่เป็นประโยชน์  ไม่ว่าจะทำบุญ  บริจาคสิ่งของ  จะได้เป็นมงคลกับเว็บ ..555    ตามความเห็นผม  น่าจะจัดทำบุญกับโรงเรียนยากไร้  (เราเคยคุยกันว่าจะทำบุญกับปีละครั้ง  แต่ปีก่อนๆ ก็ทำไปหลายครั้งเหมือนกัน)  หรือว่าเด็กพิการก็ได้  ส่วนเรื่องวันก็แล้วแต่สมาชิกจะสะดวก  จัดแบบวันเดียวไปเช้า เย็นกลับ  ก็จะได้จำนวนสมาชิกไปร่วมงานมากหน่อย   ถ้าไปแบบค้างคืน  ก็ได้ความสนุกสนาน  ได้ท่องเที่ยวไปในตัว  (ถ้าได้คล้ายกับที่ปิล๊อค  ผมว่าก็ถือว่าประสบความสำเร็จนะครับ)  

ช่วยกันคิดครับ  

Offline TOOM49

• Staff
  • My Home My Car
เสนอนะจ๊ะ
ควรจัดวันเวลากันก่อนดีไหมครับ แล้วก็ค่าใช้จ่าย เสร็จแล้วก็สถานที่ เพราะตอนนี้ไม่ทราบว่าเงินที่จะใช้จัดงาน
meeting 3 ปีมีเท่าไรทำอะไรได้บ้างแล้วจะเหลือจ่ายค่า web ไหม อย่างนี้ดีไหมครับ
ปล. ขึ้นอยู่กับความเห็นของคนส่วนใหญ่ครับ
[img name=signat_img_resize]http://www.volvoclubthailand.com/yabbfiles/Attachments/screen-1.jpg[/img]

Offline เต้ย_วอลโว่

• Staff
    • Email
ใจผมอยากให้จัดไปต่างจังหวัด แบบคาราวาน ไปทำบุญ สร้างกุศล หรือบริจาคสิ่งของ หรือช่วยเหลือคนที่ยากไร้  ;)

• TLC #002 www.thailandcruiser.com
    • Email
แสดงความคิดเห็นครับ

1. งานครบรอบ 3 ปี กะงานวอลโว่ drag day ควรจะแยกกัน �จะได้เป็นประเพณีต่อไปว่ามีงานใหญ่ ปีละ 2 งาน (คราวหลังก็จัดให้ห่างกันหน่อย �เช่น ต้นปี กับกลางปี

2. งานครบรอบ 3 ปี �ไม่อยากให้เป็นแบบเดิม �คือ เช่าสถานที่ �ไปจอดรถเฉยๆ ไม่ได้ทำกิจกรรมอะไรเลย �เสียดายเงิน �เปลี่ยนรูปแบบบ้างก็น่าจะดีนะครับ �ทำอะไรที่เป็นประโยชน์ �ไม่ว่าจะทำบุญ �บริจาคสิ่งของ �จะได้เป็นมงคลกับเว็บ ..555 � �ตามความเห็นผม �น่าจะจัดทำบุญกับโรงเรียนยากไร้ �(เราเคยคุยกันว่าจะทำบุญกับปีละครั้ง �แต่ปีก่อนๆ ก็ทำไปหลายครั้งเหมือนกัน) �หรือว่าเด็กพิการก็ได้ �ส่วนเรื่องวันก็แล้วแต่สมาชิกจะสะดวก �จัดแบบวันเดียวไปเช้า เย็นกลับ �ก็จะได้จำนวนสมาชิกไปร่วมงานมากหน่อย � ถ้าไปแบบค้างคืน �ก็ได้ความสนุกสนาน �ได้ท่องเที่ยวไปในตัว �(ถ้าได้คล้ายกับที่ปิล๊อค �ผมว่าก็ถือว่าประสบความสำเร็จนะครับ) �

ช่วยกันคิดครับ �

สิ้นเดือนนี้ผมมีโปรแกรมไปบริจาคของให้เด็กนักเรียนกระเหรี่ยง(รร. บางกรอย)ที่โป่งลึก เพชรบุรี เป็นที่ๆพี่มานิตย์เคยเสนอหลังทริปปิล๊อค  จะลองสำรวจเส้นทางดูว่า volvo พอจะเข้าไปได้รึป่าว เผื่อนำมาเป็นข้อมูลสำหรับทริปบริจาคของ VCT บ้าง
 :)

• Email
เพิ่งนึกได้ว่า แลนด์ครุยเซอร์กับทรูปเปอร์มี plan จะไปบริจาคยาให้แก่เจ้าหน้าที่สำหรับรักษาสัตว์ป่าที่เขาใหญ่ �เบื้องต้นยังไม่ได้กำหนดวันเวลา แต่คร่าวๆว่าจะเป็นทริป 2 วัน �

คิดว่าเส้นทางที่เดินทางไปเป็นทางสบายๆ(ลาดยาง) หาก VCT สนใจไปร่วมทริปด้วยก็จะเป็นเรื่องที่ดีมาก (3 คลับร่วมกัน ทุนบริจาคก็มากขึ้น) แต่อาจไม่เหมาะเป็นงานครบรอบ 3 ปี เพราะจำนวนรถวอลโว่น่าจะมีร่วมร้อยคันซึ่งเป็นจำนวนที่มากอาจเป็นการรบกวนสัตว์ป่าและผู้ร่วมใช้ถนน

« Last Edit: June 12, 2007, 08:39:56 AM by Pong+ »

• Email
เพิ่งนึกได้ว่า แลนด์ครุยเซอร์กับทรูปเปอร์มี plan จะไปบริจาคยาให้แก่เจ้าหน้าที่สำหรับรักษาสัตว์ป่าที่เขาใหญ่ �เบื้องต้นยังไม่ได้กำหนดวันเวลา แต่คร่าวๆว่าจะเป็นทริป 2 วัน �

คิดว่าเส้นทางที่เดินทางไปเป็นทางสบายๆ(ลาดยาง) หาก VCT สนใจไปร่วมทริปด้วยก็จะเป็นเรื่องที่ดีมาก (3 คลับร่วมกัน ทุนบริจาคก็มากขึ้น) แต่อาจไม่เหมาะเป็นงานครบรอบ 3 ปี เพราะจำนวนรถวอลโว่น่าจะมีร่วมร้อยคันซึ่งเป็นจำนวนที่มากอาจเป็นการรบกวนสัตว์ป่าและผู้ร่วมใช้ถนน

สนใจนะครับพี่ป๋อง

แล้วก็พอดี พี่โส  ได้แจ้งว่า   จะไปสำรวจโรงเรียนแถวปีล๊อคกี้   คืออยู่ฝั่งตรงข้ามกับ  ที่เราเคยไปพัก ที่กาญจน  (บ้านสวนทวีชัย)  ต้องนั่งเรือข้ามไป  ใช้เวลา 40 นาที   เป็นโรงเรียนคริสต์   พี่โสจะไปดูตอนสิ้นเดือนนี้    น่าสนใจเหมือนกันเพราะที่พัก  สะดวก  และเดินทางไปโรงเรียนโดยทางเรือ

Offline SHEARER @ R-SERVICE

• Staff
  • MY HERO
ส่วนตัวอยากให้จัดเหมือนเดิมครับ ถ้าไปบริจาคหรือทำบุญ ไม่อยากจะให้ไปไกลเกิน กลัวว่า สมาชิก จะตามกันไปไม่ไหว แล้วจะมี ทั้งเรื่องเดินทาง เวลาของ สมาชิก ของแต่ละท่านจะลงตัวหรือเปล่า แล้วอยากให้จัดแบบวันเดียวจบอะครับ จะได้ไม่เหนื่อยกัน  ส่วนเรื่องกิจกรรมภายในงาน อยากให้ช่วยกันคิดว่า ควรจะมีอะไรดี จะได้ไม่เหมือนเดิมอะครับ วิ่งวิบาก ทายปัญหาชิงของรางวัล จับเบอร์แจกของ มีดนตรี อะไรประมาณเนี่ยครับ  ;) ;) ;)
[img name=signat_img_resize]http://www.volvoclubthailand.com/yabbfiles/Attachments/Signature-1-copy.jpg[/img]
WHAT GOES AROUND COMES AROUND� = มรึงไปทำเวรกรรมกะครายไว้ เด่วเวรกรรมก็ตามไปหามรึงเอง

• Email
 :D ถ้าดูตามโพล์ อยากให้เป็นเหมือนเดิม

ตอนนี้ผมได้ติดต่อสถานที่แห่งหนึ่ง แต่รอคำตอบอยู่ครับ

คือ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้า พระนครเหมือ

พอดีโทนี่ เขารู้จักอาจารย์สนิทมาก ๆ และเมียอ.แกก็เป็น ผอ. อยู่ที่สถาบันด้วย โทนี่เลยอาสาติดต่อให้

[size=18]แต่ที่สำคัญ ต้องจัดวันอาทิตย์ เท่านั้น[/size]

เพราะว่าวันอาทิตย์สถาบันปิด ไม่มีใครใช้สถานที่เลย

ถ้าได้คำตอบอย่างไรจะมาแจ้งให้ทราบครับ

เดี๋ยวว่าง ๆ จะเข้าไปถ่ายรูปมาให้ดูกันครับ

หาก เป็นดังที่ต้องการ ก็ร่างหนังสือขอใช้สถานที่จัดงาน  ในนานชมรม ฯ เลย

:o  อ้อได้คุยคร่าว ๆ บ้างเกี่ยวกับสถานที่  ;)

- สามารถใช้ภายในได้เต็มที่

- ถนนไม่มีลูกระนาด รถเตี้ย สบาย

- มี รปภ. ช่วยอำนวยความสะดวก (ส่วนจะให้สินน้ำใจรปภ. โทนี่บอกเบียร์ลีโอ 1 ลังก็พอ)

- เครื่องเสียง หากมี สามารถใช้ได้ ไม่มีการรบกวนใคร

- มีลานจอดรถได้มากกว่า 100  คัน

- เครื่องดื่มพวกเหล้าเบียร์ ไม่มีปัญหา ดื่มได้ตามสบาย

- มีห้องน้ำสะดวก

- มีร้านอาหาร ไม่ไกล

- มีต้นไม้ใหญ่ บรรยากาศร่มรื่น

- มีโต๊ะหินให้นั่งทำกิจกรรมอีกเป็นหลาย 10 ชุด          เหมาะสำหรับกิจกรรม DIY

ส่วนเรื่องกิจกรรม  ลองเสนอมาครับ

** แต่ที่สำคัญ ที่เราพลาด มาทั้ง 2 ปี **

คือหมายกำหนดการ ในเรื่องกิจกรรม ควรมีให้ชัดเจนครับ

Offline Tui

• Volvo Club Thailand For Life...Oh..Yae..
    • Email
 :D ก็ดีเหมือนกันน๊ะจัดที่สถาบันของ โทนี่ มันคงไม่ร้อนเหมือนกับ ทอ. และมีที่ให้นั่งเป็นซุ้ม ๆ หลบแดดสามารถทำอะไรได้หลาย ๆ อย่าง จัดซุ้มกิจกรรมต่าง ๆ ได้ หรือ  DIY อย่างปุ๊กว่า ( ไม่รู้ต้องเชิญ ออริจินอล DIY โดยไม่หวังสิ่งตอบแทนมาด้วยอ่ะเปล่า  ;D ) แต่จัดสถาบันนี่ไม่รู้จะมีใครคิดถึงคืนวันเก่า ๆ รึเปล่า โดดงานมิตติ้งไปแอบสูบบุหรี่ในห้องน้ำ  ;D

[img name=signat_img_resize]http://www.volvoclubthailand.com/yabbfiles/Attachments/Copy_of_Meeting_BDA_____5_10-07-09_039.jpg [/img]

Offline THE K

• Staff
:D ถ้าดูตามโพล์ อยากให้เป็นเหมือนเดิม

ตอนนี้ผมได้ติดต่อสถานที่แห่งหนึ่ง แต่รอคำตอบอยู่ครับ

คือ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้า พระนครเหมือ

พอดีโทนี่ เขารู้จักอาจารย์สนิทมาก ๆ และเมียอ.แกก็เป็น ผอ. อยู่ที่สถาบันด้วย โทนี่เลยอาสาติดต่อให้

[size=18]แต่ที่สำคัญ ต้องจัดวันอาทิตย์ เท่านั้น[/size]

เพราะว่าวันอาทิตย์สถาบันปิด ไม่มีใครใช้สถานที่เลย

ถ้าได้คำตอบอย่างไรจะมาแจ้งให้ทราบครับ

เดี๋ยวว่าง ๆ จะเข้าไปถ่ายรูปมาให้ดูกันครับ

หาก เป็นดังที่ต้องการ ก็ร่างหนังสือขอใช้สถานที่จัดงาน �ในนานชมรม ฯ เลย

:o �อ้อได้คุยคร่าว ๆ บ้างเกี่ยวกับสถานที่ �;)

- สามารถใช้ภายในได้เต็มที่

- ถนนไม่มีลูกระนาด รถเตี้ย สบาย

- มี รปภ. ช่วยอำนวยความสะดวก (ส่วนจะให้สินน้ำใจรปภ. โทนี่บอกเบียร์ลีโอ 1 ลังก็พอ)

- เครื่องเสียง หากมี สามารถใช้ได้ ไม่มีการรบกวนใคร

- มีลานจอดรถได้มากกว่า 100 �คัน

- เครื่องดื่มพวกเหล้าเบียร์ ไม่มีปัญหา ดื่มได้ตามสบาย

- มีห้องน้ำสะดวก

- มีร้านอาหาร ไม่ไกล

- มีต้นไม้ใหญ่ บรรยากาศร่มรื่น

- มีโต๊ะหินให้นั่งทำกิจกรรมอีกเป็นหลาย 10 ชุด       � �เหมาะสำหรับกิจกรรม DIY

ส่วนเรื่องกิจกรรม �ลองเสนอมาครับ

** แต่ที่สำคัญ ที่เราพลาด มาทั้ง 2 ปี **

คือหมายกำหนดการ ในเรื่องกิจกรรม ควรมีให้ชัดเจนครับ
ดีๆ ใกล้บ้าน จะได้ขับรถไปได้หน่อย  ;D ;D
แถมยังหาที่ต่อง่ายด้วยครับ  ;D ;D
[img name=signat_img_resize]http://www.volvoclubthailand.com/yabbfiles/Attachments/K_0ner1.JPG[/img]   My New Products.

• Email
:D ก็ดีเหมือนกันน๊ะจัดที่สถาบันของ โทนี่ มันคงไม่ร้อนเหมือนกับ ทอ. และมีที่ให้นั่งเป็นซุ้ม ๆ หลบแดดสามารถทำอะไรได้หลาย ๆ อย่าง จัดซุ้มกิจกรรมต่าง ๆ ได้ หรือ �DIY อย่างปุ๊กว่า ( ไม่รู้ต้องเชิญ ออริจินอล DIY โดยไม่หวังสิ่งตอบแทนมาด้วยอ่ะเปล่า   ;D ) แต่จัดสถาบันนี่ไม่รู้จะมีใครคิดถึงคืนวันเก่า ๆ รึเปล่า โดดงานมิตติ้งไปแอบสูบบุหรี่ในห้องน้ำ �;D

เอ่อ ถ้าพี่จะเชิญ ก็ รบกวนพี่ไปเชิญด้วยน๊ะครับ

เขาไม่หวังผลตอบแทนหรอก แต่ หวังเอาเงินชมรม ฯ มาซื้ออะไหล่ซ่อมคอลโซลตะหากเล่า  (หึ หึ แต่พวกเราดันไม่ให้เขา  ;D  ;D )

จัดที่สถาบัน ฯ นี่ ผมไม่กลัวอย่างที่พี่ตุ้ยว่าหรอก

แต่กลัวต่างสถาบันมานี่ ยกพวกตีกันเลย ฮา ฮา ฮา

ปล. พี่ป๋องคนนึงล่ะ เด็ก อุเทน ฯ  ต้องขึ้นบัญชีไว้ก่อนเลย  ;D  ;D  ;D

• Email
ดีครับเรื่องสถานที่ถ้าได้ก็คงตัดปัญหาไปเยอะ

แต่มหาลัย �เป็นสถานที่ราชการ �เรื่องเสียงดัง �เรื่องเหล้า เบียร์ �ผมว่าจะมีปัญหานะครับ �ตรงนี้ต้องคุยให้ละเอียด �

คราวนี้ก็เรื่องกิจกรรม �ที่จะทำไม่ให้งานน่าเบื่อ  

ยังไงสนับสนุนเต็มที่ครับ  แบบไหนก็ได้  ยิ่งจัดวันอาทิตย์ก็ยิ่งดี  ....อิอิ
« Last Edit: June 14, 2007, 01:22:53 PM by miles »

Offline N/A non-aspiration

• Staff
    • Email
ถ้าจัดเป็นทริปกลัวถ้าเพื่อนสมาชิกรถเสียหรือเกิดอุบัติเหตุแล้วงานจะล่าช้าไม่ตามกำหนด กร่อยเอาครับ ต้องระวังกันให้มากๆเลย

ถ้าวันอาทิตย์ แถวพระนครเหนือ ถนนโล่ง รถน้อย ดีครับ

แล้วถ้าเราต้องเตรียมการ และเก็บกวาด สถานที่ได้ช่วงเวลาไหนบ้างครับ แล้วจะนั่งยาวได้ถึงกี่โมงกันอะคับ

ปล.ถ้าจัดที่พระจอมเกล้าพระนครเหนือนี่ ได้ลองโค้งหน้าสตรีนนท์สุดยอดเลย ;D
[size=24]* รักเกินรักมักทำลาย *[/size]
ปอมN/A 0870244994 24 ชม.

Offline VEE 940 SE

• Staff
    • Email
ถ้าจัดเป็นทริปกลัวถ้าเพื่อนสมาชิกรถเสียหรือเกิดอุบัติเหตุแล้วงานจะล่าช้าไม่ตามกำหนด กร่อยเอาครับ ต้องระวังกันให้มากๆเลย

ถ้าวันอาทิตย์ แถวพระนครเหนือ ถนนโล่ง รถน้อย ดีครับ

แล้วถ้าเราต้องเตรียมการ และเก็บกวาด สถานที่ได้ช่วงเวลาไหนบ้างครับ แล้วจะนั่งยาวได้ถึงกี่โมงกันอะคับ

ปล.ถ้าจัดที่พระจอมเกล้าพระนครเหนือนี่ ได้ลองโค้งหน้าสตรีนนท์สุดยอดเลย ;D

ผมเห็นด้วยคับ กับการจัดตามสถาบันและมหาลัย อิอิอิอิอิ  ได้ละดีเลยคับ วันอาทิดก็ต้องมีมาหาอาจารย์ มาทำรายงานกันมั่งอะ 8-) 8-) 8-) 8-) 8-)
volvo เป็นยนต์กรรมที่ให้มากกว่าการขับเคลื่อน (VCT@ SEDUCE@R-SERVICE )
vee 083-301-3135รถเสียแถวลาดกระบังเรียกได้จะไปอยู่